วรรณสรณ์

ความคิดเห็น

7

ติดตามกระทู้

0

แชร์กระทู้นี้
จำนวนแชร์
0
guest
ืืืnnn
  • ืืืnnn
  • 125.24.133.124
  • bosskung01hotmail.com

กระทู้ที่เปิดอ่านล่าสุด

บทความที่ถูกแชร์เยอะที่สุด

เราเป็นคนหนึ่งที่ไปเรียนกวดวิชาที่วรรณสรณ์บ่อย และก็ซื้อของที่นั่นกินเหมือนกัน แต่เรารู้สึกว่าราคาอาหารที่นั่น ทั้งเครื่องดื่ม ขนม หรือข้าวที่ขายตรง food court ชั้น 2 มันแพงไปอะ สำหรับ "นักเรียน" โดยเฉพาะอาหารตรง food court เราว่ามันแพงมากไป อย่างต่ำๆก็ 35 บาทแล้ว แถมปริมาณก็ค่อนข้างน้อยอีก และแถวนั้นก็ไม่มีที่อื่นขายพวกอาหารอีกแล้วนอกจากในตึก (คล้ายๆผูกขาดกับเด็กอะ) เพื่อนๆ คิดว่าไง

ปล. มันเป็นแค่ความคิดส่วนตัว จขกท.

แก้ไขครั้งล่าสุดเมื่อ : วันที่ 21 ตุลาคม 2554 เวลา 14:11 น.

อยากเป็นคนแรกที่โหวตมั๊ยล่ะ... โหวตเลย!

  • โอ้โหเด็ด

  • น่ารักสุดๆ

  • หรูเริด

  • ตลกอ่ะ

  • เครียด

  • สู้ๆ สู้ตาย

  • ช็อค

  • โกรธ

  • ล้มโต๊ะ


0 โหวต จากทั้งหมด 0 โหวตเลือก

ความคิดเห็น

7

ติดตามกระทู้

0

แชร์กระทู้นี้
จำนวนแชร์
0
ซ่อน

ความคิดเห็นทั้งหมด

หน้า 1

ความคิดเห็นที่ 1 - ความคิดเห็นล่าสุด

  1. ขอบคุณ
    ความเห็นนี้

    ตอนนี้ พี่เรียนอยู่ จุฬาฯปี 1 พี่ก็เคยเรียนที่วรรณสรณ์ นะสมัยก่อน พี่ก็กินเเถวๆ ซอยรางน้ำ อะนะ เดิน เลยตึกมาหน่อยไม่ก็ ร้านอาหาร ติดกับตึกพวก ก้วยเตี่๋ยว ต่างๆ อะครับ พี่ก็ว่าในfood courtก็เเพง อะนะ สู้ๆๆ นะ
  2. ขอบคุณ
    ความเห็นนี้

    ข้างตึกพญาไทพลาซ่า อ่าจ้า มีจ-ศ นะถ้าจำไม่ผิด
    คล้ายๆโรงอาหารอ่า อาหารเยอะมากกก ราคาก้อไม่แพงมากด้วย
    อาหารอร่อยด้วย เดินไกลหน่อยนะ
    แต่ลองดูสิ เราชอบไปกินตรงนี้อ่า :D
  3. ขอบคุณ
    ความเห็นนี้

    เรากินแต่ ร้าน Honey Moon อ่ะ 55
    บางทีเอาความสะดวกไงไม่ไกล บางทีเราก็รู้สึกว่าราคาอาหารข้างนอกมันพอๆกันเลยอ่า อย่างต่ำ 30-35 บาทแล้วง่ะ ร้านทั่วๆไปอ่านะ
    เราว่าชั้น 10 แพงกว่า ไก่ทอด 30 บาท 0.0
  4. ขอบคุณ
    ความเห็นนี้

     ^ ชั้น10 ร้าน Honeymoon ไรนี่แพงจริง แพงเกินอ่ะ ฟันราคาเละมากๆ ราคายังกะในห้าง
    เราก็เคยเรียนนะก็ต้องกินในตึกอะเพราะไม่ค่อยมีเวลา


    PS.  '____colorful lalaby_'
  5. ขอบคุณ
    ความเห็นนี้

     เดินไปตรงข้างๆออนดีมานด์น่ะ 

    จะมีร้านอาหารตามสั่งอยู่ ราคาปกตินะ 25-30 บาท

    อร่อยดี เราไปกินบ่อยๆ

    PS.  KiHae HanHyuk Is Real ^^
  6. ขอบคุณ
    ความเห็นนี้

    เราไม่เคยกินฟู้ดคอร์ทนะ เคยกินแต่ชั้น10อ่ะ ต้องบอกว่าของแพงบานตะไท ทาโกะยากิ25บาท 3ลูก
ซ่อน

แสดงความคิดเห็น

refer: