แนะนำ THE8 SEVENTEEN PROFILE No 3686491

ZomPoo 185 20 ก.ย. 59 02:01 น.

กระทู้ที่เปิดอ่านล่าสุด

บทความที่ถูกแชร์เยอะที่สุด

โปรไฟล์ #น้องแปด เผื่อใครยังมิรู้ค่ะ 

(แปลผิดพลาดตรงใหนขออภัยด้วยนะคะ...แนะนำส้มได้นะคะ ^_^ )


Stage name: THE 8

Real name: Xu Ming Hao

Nick name: Little 8 , Fairy

Team: Performance

Birthdate: 7 พฤศจิกายน 1997

บ้านเกิด: อันซาน มณฑลเหลียวหนิง ประเทศจีน

กรุ๊ปเลือด: O

ความสามารถพิเศษ: เบรคแดนซ์ , martial arts , กายกรรมตีลังกา

งานอดิเรก: เบรคแดนซ์ , Martial arts.

ระยะเวลาเด็กฝึก: 1 ปี 5 เดือน


> เรื่องจริงเกี่ยวกับน้องแปด <

- ดิเอทเป็นสมาชิกคนสุดท้ายที่เข้าร่วมวง

- การร้องเพลง เต้น ช๊อปปิ้ง และดูหนัง คืองานอดิเรกของเขา

- ดิเอทเป็นนักเต้นบีบอย

- ดิเอทชอบฤดูร้อนที่สุด

- เลขที่ชอบ คือ 7

- เขาฝึกวูซูจีนตั้งแต่อายุ 5 ขวบ

- ต้นแบบของดิเอท คือ พ่อแม่

- ดิเอทนับถือ 2 ศาสนา คือ พุทธ และ คริส

- ดิเอทชอบผู้หญิงที่ น่ารัก และใจดี (กะรัตน่ารักขึ้นมาทันที55)

- ดิเอทเป็นนักกีฬาวูซูเยาวชนทีมชาติและได้รับรางวัลชนะเลิศตอนที่เข้าร่วม

- ความหมายของเลข 8 ที่อยู่หลัง THE ในสเตจเนม คือ เลขที่คนจีนส่วนใหญ่เชื่อว่าดีและเป็นเครื่องหมายของคำว่าอินฟินิตี้

- เขาอยากเป็นซุปเปอร์สตาร์ตั้งแต่เด็กและออดิชั่นที่ รร.ตอนอยู่จีน

่- ดิเอทเต้นบีบอยตอนที่อยู่จีนเป็นเวลา 6 ปี

-่ ดิเอทจะไม่ข้ามขั้นตอนการกิน แม้จะตื่นตี 3 เขาก็จะตื่นก่อน 1 ชม.เพื่อกินก่อน

- เฮนรี่คือแบบอย่างของดิเอท เพราะเขาเป็นคนจีน และทำงานอย่างหนักจริงๆและมีประสิทธิภาพอีกด้วย

- ดิเอทดูรายการวาไรตี้โชว์เป็นจำนวนมากเมื่อตอนอยู่ที่จีนและเขาอยากจะเป็นซูปเปอร์สตาร์ นั่นคือเหตุที่เขากลายเป็นไอดอลในเกาหลี

- ระหว่างอาหารเกาหลีและอาหารต่างประเทศ ดิเอทชอบอาหารจีนมากกว่า

> ผลงาน <

- ปรากฏตัวในรายการที่จีน "CCTV Zhong-Yi-Jie-mu' in 2008
"Tian-tian-xiang-shang' in 2010

- ปรากฏตัวใน seventeen TV 2014

- ร่วมแสดงในคอนเสิร์ต Wapop จาก สิงหาคม-กันยายน 2014

- แสดง ที่ SBS Awards Festival ใน เดือนธันวาคม 2014

- ถึงปัจจุบัน

Credit...
>> แปลจาก Pledis17.com
>> By ZomPoo
 

แถมรูปน้องพรีเดบิวต์ค่ะ  heart

เจ้าชายน้อย ลูกมาเฟีย 5555




วินาทีที่แมนโคตรๆ 






จนมาแอ๊บแบ๊ว น่าหยิกน่ากัดดดดดด













 

แถมคลิปน้องเล็กน้อยๆค่ะ heart





น่ารักสุดๆ

เค้าว่ากระทู้นี้ "น่ารักสุดๆ"..แล้วคุณล่ะ? โหวตเลย!

  • โอ้โหเด็ด

  • น่ารักสุดๆ

  • หรูเริด

  • ตลกอ่ะ

  • เครียด

  • สู้ๆ สู้ตาย

  • ช็อค

  • โกรธ

  • ล้มโต๊ะ


1 โหวต จากทั้งหมด 1 โหวตเลือก น่ารักสุดๆ

0 ความคิดเห็น

  1. ยังไม่มีความคิดเห็น

แสดงความคิดเห็น

ข้อตกลง & เงื่อนไขการใช้งาน
ข้อตกลง & เงื่อนไขการใช้งาน
1. กรณีที่ข้อความ/รูปภาพในกระทู้นี้จัดสร้างโดยผู้ลงข้อมูลเอง ลิขสิทธิ์จะเป็นของผู้ลงข้อมูลโดยตรง
ห้ามคัดลอก/เผยแพร่ ก่อนได้รับอนุญาตจากผู้ลงข้อมูล
2. กรณีที่ข้อความ/รูปภาพในกระทู้นี้ทำการคัดลอกมาจากของบุคคลอื่นๆ ผู้ลงข้อมูลต้องขออนุญาต และอ้างอิงอย่างเหมาะสม
3. ข้อความและรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ เป็นการส่งข้อความโดยผู้ใช้ หากพบเห็นข้อความหรือรูปภาพที่ไม่เหมาะสม, ละเมิดลิขสิทธิ์ โปรดแจ้งผู้ดูแลระบบเพื่อดำเนินการโดยเร็ว

ร้องเรียนปัญหากระทู้ภายใน
เว็บไซต์ Dek-D.com

board@dek-d.com
( ทุกวัน 24 ชม )
02-860-1142 ต่อ 140
( จ-ศ 09.00-18.00 พักเที่ยง 12.00-13.00 )
ร้องเรียนปัญหากระทู้ภายในเว็บไซต์ Dek-D.com
ร้องเรียนปัญหากระทู้ภายในเว็บไซต์ Dek-D.com

กระทู้หมายเลข : 3686491
ชื่อกระทู้ : แนะนำ THE8 SEVENTEEN PROFILE

board@dek-d.com
( ทุกวัน 24 ชม )
02-860-1142 ต่อ 140
( จ-ศ 09.00-18.00 พักเที่ยง 12.00-13.00 )
ปิดหน้าต่าง
refer: